
 

 

 

 

  

 

JAMHURI YA KENYA 
 

WIZARA YA UTUMISHI WA UMMA, JINSIA, MAMBO YA WANANCHI WAKUU NA PROGRAMU MAALUM. 

 
MKATABA WA UTOAJI HUDUMA ZA WANANCHI 

NAMBARI HUDUMA ZINAZOTOLEWA/KUTOLEWA MAHITAJI ILI KUPATA 
HUDUMA 

GHARAMA 
YA HUDUMA 

MATUKIO 

1. Uratibu wa kazi za Wizara na Mashirika ya 
Serikali. 

Kwa mujibu wa katiba, sheria 
na sera husika 

Bure Kuendelea 

2. Uundaji wa sera, sheria na kanuni za 

utumishi wa umma 

Pendekezo/mapendekezo 

kuhusu sera, sheria na kanuni 
zinazotengenezwa/kupitiwa 

Bure Kuendelea 

3. Utoaji wa miongozo ya sera kuhusu kujenga 
uwezo wa rasilimali watu na usaidizi wa 

kiufundi kwa Wizara, Idara, Mashirika na 
Kaunti. 

Kwa mujibu wa sera na 
mikakati ya maendeleo ya 

rasilimali watu katika 
utumishi wa umma. 

Bure Kuendelea 

4. Hakikisha uwasilishaji wa Huduma na 
taarifa bora kupitia njia za Utoaji huduma 
za Huduma Kenya (Vituo vya Huduma, 

Kituo cha Mawasiliano cha Huduma, 
Huduma Mashinani na Huduma za 
elektroniki) 

Kulingana na Viwango vya 
utenda kazi wa Huduma 
Kenya 

Kulingana na 
miongozo ya 
ada 

Kulingana na sajili za 
Viwango vya 
Uwasilishaji vya 

Huduma Kenya. 

5. Utoaji wa mwongozo wa sera kuhusu 
huduma za ushauri wa kisaikolojia katika 

utumishi wa umma 

Ombi kutoka kwa Wizara, 
Idara, Mashirika na Kaunti 

Bure Kwa msingi wa hitaji 

6. Uratibu wa usimamizi wa utendaji kazi 

katika utumishi wa umma 
 

Kwa mujibu wa miongozo ya 

usimamizi wa utendaji 

Bure Kwa robo mwaka 

7. Utoaji wa huduma za ushauri wa usimamizi 
katika utumishi wa umma. 

Ombi kutoka Wizara, Idara, 
Mashirika na Kaunti. 

Gharama ya 
bahati mbaya 

Siku 90 za kazi 

8. Utoaji wa mwongozo wa sera na sheria 
kuhusu sera ya kijinsia, Ukatili wa 

Kwa mujibu wa katiba, sheria 
na sera husika. 

Bure Kuendelea 



NAMBARI HUDUMA ZINAZOTOLEWA/KUTOLEWA MAHITAJI ILI KUPATA 
HUDUMA 

GHARAMA 
YA HUDUMA 

MATUKIO 

Kijinsia na uwezeshaji wa kijamii na 
kiuchumi. 

9. Kujenga uwezo juu ya ujumuishaji wa 
kijinsia, sera na utafiti wa jinsia, Ukatili 
wa Kijinsia na uwezeshaji wa kiuchumi 

na kijamii wa wanawake na wasichana. 

Ombi rasmi la Wizara, Idara, 
Mashirika na Kaunti. 

Kulingana na 
viwango 
vilivyowekwa 

Kulingana na ombi 

10. Usimamizi wa sera ya jinsia na uainishaji 

wa mikataba ya kimataifa / mikataba ya 
jinsia kulingana na mahitaji 

Kwa mujibu wa Mikataba / 

Mikataba ya Kimataifa 
inayohusika kuhusu jinsia 

Bure Kuendelea 

11. Utoaji wa mwongozo wa sera kuhusu usajili 
wa vikundi vya kujisaidia na Mashirika ya 
Kijamii. 

Kwa mujibu wa katiba, sheria 
na sera husika 

Bure Kuendelea 

12. Kuhakikisha usimamizi bora wa miradi za 
Uhawishaji Fedha (Inua Jamii) 

Kwa mujibu wa miongozo ya 
uhawishaji wa fedha 

Bure Kuendelea 

13. Utoaji wa mwongozo wa Sera na sheria 
kuhusu matunzo, ulinzi na usaidizi wa 

watoto. 

Kwa mujibu wa katiba, sheria 
na sera husika 

Bure 
 

Kuendelea 

14. Kuhakikisha utoaji wa sera na sheria 
kuhusu udhibiti wa ukame na dharura 

nyingine za Kitaifa 

Kwa mujibu wa katiba, sheria 
na sera husika 

Bure Kuendelea 

15. Utoaji wa mwongozo wa sera na sheria kwa 

ajili ya maendeleo ya mikoa ya sehemu 
Kame 

Kwa mujibu wa katiba, sheria 

na sera husika 

Bure Kuendelea 

16. Kukuza uongezaji thamani wa rasilimali na 
kuimarisha ustahimilivu wa maisha ndani 

ya maeneo Kame 

Kulingana na mahitaji na/au 
ombi la Wizara, Idara, 

Mashirika na Kaunti. 

Kulingana na 
gharama ya 

mradi 

Kulingana na 
mpango/mpango kazi 

wa mradi. 

17. Kukuza ujenzi wa amani, udhibiti wa 
migogoro, ushirikiano wa kijamii na 

kitamaduni ndani ya maeneo kame. 

Kwa mujibu wa katiba, sheria 
na sera husika 

Kulingana na 
viwango 

vilivyowekwa 

Kuendelea 

18. Uratibu wa Usimamizi na Maendeleo ya 

Rasilimali Watu katika Wizara. 

Kwa mujibu wa sheria na sera Bure Kuendelea 

 

TUMEJITOLEA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA  

Huduma yoyote inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye hafikii ahadi ya uungwana na 

ubora katika Utoaji Huduma inapaswa kuripotiwa kwa: 



 
 
Katibu wa Baraza la Mawaziri 

Wizara ya Utumishi wa Umma, Jinsia, Masuala ya Wazee na Mipango Maalum 
Nyumba ya Harambee ghorofa ya 12, SLP 30050 – 00100 - Nairobi, Kenya. 
Simu: +254-020-2227411 

Barua pepe:info@psyg.go.ke 
 

 
 
Katibu Mkuu, 

Idara ya Jimbo la Utumishi wa Umma 
Nyumba ya Harambee Ghorofa ya 11. 
SLP 30050-00100 

NAIROBI 
Simu +254-202227411 

Barua pepe: complaints@psyg.go.ke  
 

Katibu Mkuu Kiongozi, 

Idara ya Jimbo la Jinsia 
TelePosta Towers Ghorofa ya 4 
POBOX 29966-00100 

NAIROBI 
Simu +254(0) 0202216500 

info@gender.go.ke  
 

 

Katibu Mkuu Kiongozi, 
Idara ya Jimbo la Ulinzi wa Jamii. 

Jengo la NSSF Jengo la Mrengo wa Mashariki ghorofa ya 6 
POBOX 40326-00100 
NAIROBI 

Simu +254(0) 2729800 
Barua pepe: ps@socialprotection.go.ke 

Katibu Mkuu Kiongozi, 
Idara ya Jimbo la ASLS 

Jengo la Extelcom 
POBOX 40213-00100 
NAIROBI 

Simu +254 203317641-7 
Barua pepe: info@asal.go.ke  
 

 
 

Katibu Mkuu Mtendaji wa Tume 
Tume ya Haki ya Utawala (Ombudsman) 
Ghorofa ya 2, West End Towers 

Njia ya Waiyaki, Ardhi ya Magharibi, 
POBOX 20414-00200 NAIROBI 

Simu. +254-20-2270000/0777125818 
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO  
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